January 16, 2018 admin@mythanjavur.com An Everlasting Cholan Empire....
Blog
Home / General / என்றென்றும் பதினாறு…. உந்தன் வரலாறு….

என்றென்றும் பதினாறு…. உந்தன் வரலாறு….

40

எழுத  தொடங்கும்  முன்னரே   ஐயம்!!!

முதலாவதாக  எதை   எழுதுவது ?

ஆயிரத்தில்  ஒருவனை  பற்றியா?

இல்லை  அவன்  எழுப்பிய

ஆயிரம்  ஆண்டு   கடந்து  நிற்கும்

தென்  கயிலாயத்தை  பற்றியா?

அடுத்த  கணமே  வென்றான்  அருள்மொழி..

மாயங்கள்  புரிந்தது  கடவுள்கள்  மட்டும்  இலர்..

நம்  பொன்னியின்  புதல்வனும்  தான்

இப்போது  வேறு  வகை  ஐயம்!!!

இது  தான்  காதலின்  வெளிபாடோ?

காதலின்  வெளிபாடோ?

இல்லை

காலத்தின்  கட்டாயமோ?

எதுவாயினும்  என்  அகராதியில்

திருமுறை  கண்டவனுக்கே  முதல்  இடம்

சுந்தர   புதல்வா…    சோழர்  குடி  திலகா…

உன்  பெயர்  கூற,  தீந்தமிழும்  தித்திக்கும்  தேனோ?

புலி கொடி  கொண்டவா….   தனி பெருமை  பூண்டவா…

உன்  புகழ்  பாட, இனியொரு  பிறவி  எடுப்பேனோ ?

ஆடல்கலை  வளர்த்தவா…   அறத்தொண்டு  புரிந்தவா…

உன்  கலைத்திறனுக்கு,  உவமை  ஒன்று  கூறேனோ?

வான்  புகழ்  சோழா…  ஆலிலை  காதலா…

தமையன்  ஆன்மத்துயர்  தீர்த்த, உன்  அறம்  பாடேனோ?

குடி  காத்த  கோமகனே!!!

உன்னை  ஜாதிக்குள்  வைத்து

இங்கு  நித்தம்  நூறு  யுத்தம்…

காலத்தால்  விளக்க  முடியாத

கலைச்சக்கரவர்த்தியடா  நீ

அதை  இக்கானகத்து  மனிதர்கள்

உணரும்  நாள்  எந்நாளோ?

எந்நாட்டவர்க்கும்  இறைவனை

தென்னாட்டில்  வைத்து

என் நாட்டு  கலையுணர்வை

பன்னாடு  அல்லாமல்

பார்  புகழ  செய்த

உன்  திருவடி   துதிப்பேனோ?

கரு:

காரணம்:

இது முழுவதும் ராஜ ராஜன் மேல் கொண்ட காதலால் எழுத பட்டது … எனக்கு  மட்டும் அல்ல பொன்னியின் செல்வன் படித்த ஒவ்வொரு தமிழ் பெண்ணுக்கும் அவன் மேல் அன்பு வரும்.

பொன்னியின் செல்வன்:

நம் ராஜ ராஜனுக்கு பொன்னியின் செல்வன் என்று பெயர் வர காரணமான அந்த நிகழ்வு படிப்போரை சிலிர்க்க வைக்கும். அதன் முலம் காவிரியின் காதலையும் புரிந்து கொள்ளலாம். இயற்பெயர்  அருள்மொழி, எங்காவது இப்பெயரை படிக்கும் போது ஒரு ஆனந்தம் உடல் எங்கும் பரவும்.

மெய்க்கீர்த்தி:

அவருடைய மெய்கீர்த்திகள் பல. திருமுறை கண்ட சோழன், உலகளந்தான், கேரளாந்தகன், பாண்டிய குலசாணி என்பவை சில. நாட்டியத்தின் மீது இவருக்கு உள்ள காதலால் ஆடல் கலை வளர்த்தவன் என்றும் புகழப்படுகிறார்.

பெரிய கோவில்:

ராஜ ராஜன் என்றதும் நம் அனைவருக்கும் நினைவில் வருவது தஞ்சை பெரிய கோவில் தான். காலத்தால் அழிக்க முடியாத கற்றாலி அது. ஆயிரம் வருடங்கள் கடந்தும் அழியாமல் நிற்கும் கல் ஓவியம் அது. கோவிலை பற்றி இன்னும் தெளிவாக நம் நண்பரின் கட்டுரை தொகுப்பை படிக்க விளங்கும். (http://www.mythanjavur.com/2014/02/cholan-payanam/ ). அதனினும் அருமையாக எழுத யான் அறியேன்.

அரண்மனை :

மாறவர்ம பாண்டியன்  மீதான என் கோபத்தை எப்படி விவரிப்பது. நம் பொன்னியின் செல்வன் வாழ்ந்த இடத்தை , அந்த காவிய புதல்வன் சுற்றி வந்த மாட மாளிகைகளையும், கோபுரங்களையும் கண்டு மகிழும் பாக்கியத்தை இழந்த நாம் அனைவரும் துர்பாக்கியவாதிகளே. அரண்மனை பற்றிய மேலும் சுவாரஸ்யமான தகவல்களுக்கு இங்கே சொடுக்கவும் http://www.mythanjavur.com/2014/02/%E0%AE%B0%E0%AE%BE%E0%AE%9A%E0%AE%B0%E0%AE%BE%E0%AE%9A%E0%AE%A9%E0%AE%BF%E0%AE%A9%E0%AF%8D-%E0%AE%85%E0%AE%B0%E0%AE%A3%E0%AF%8D%E0%AE%AE%E0%AE%A9%E0%AF%88-%E0%AE%87%E0%AE%B0%E0%AF%81%E0%AE%A8-2/ .

 

மெய்மறந்த இடங்கள்:

ஆயிரம் வருடங்களுக்கு முன்னரே வங்கி அமைத்தவர், நிலங்களை அளந்து வகை  படுத்தியவர்.  சிட்டிசன் திரைப்படம் அனைவர்க்கும் நினைவில் இருக்கும் என்று நினைக்கிறன். அப்படத்தில் வழங்கப்பட்ட தண்டனை ஆயிரம் வருடங்களுக்கு முன்னரே நம் பொன்னியின் செல்வனால் ஆதித்த கரிகாலனை (ராஜ ராஜனின் தமையன்) கொன்றவர்களுக்கு வழங்கப்பட்டுள்ளது. பாலகுமாரனின் உடையார் நாவலில் இத்தகவலை படிக்கும் போது ஒரு கணம் மெய் மறந்து நின்றேன்.அவர்களுக்கு நம் காவிய புதல்வன் வழங்கிய தண்டனைகள் குறித்த விவரம் இப்பகுதியில் உள்ளது ( http://thanjaimainthan.blogspot.in/2013/07/blog-post_6.html ). படித்து பரவசமடயுங்கள்.

மனக்குறை:

நம் கேரளந்தகனின் பள்ளிப்படை நம் ஊரில் இருந்தும் பார்க்க அவன் அருள் கிடைக்கவில்லை . எனினும் நம் தோழர் கணேஷின் இக்கட்டுரையை (http://www.mythanjavur.com/2014/02/%E0%AE%AA%E0%AE%B3%E0%AF%8D%E0%AE%B3%E0%AE%BF%E0%AE%AA%E0%AF%8D%E0%AE%AA%E0%AE%9F%E0%AF%88-%E0%AE%95%E0%AF%8B%E0%AE%B5%E0%AE%BF%E0%AE%B2%E0%AF%8D%E0%AE%95%E0%AE%B3%E0%AF%88-%E0%AE%A8%E0%AF%8B%E0%AE%95/ ) படித்து சிறிது மனதை தேற்றி கொள்ளலாம்.

என் கருத்து:

இவர் சென்ற இடமெல்லாம் ஜெயம் தான். ராஜ ராஜனை புகழ்ந்து பாட இன்னும் எவளவோ உள்ளது, ஆனால் இன்று அவரையும் ஜாதிக்குள் வைத்து சண்டை போட்டு கொள்கிறோம். ஒரு சாரார்  தேவர் என்றும் மற்றொரு சாரார் உடையார் என்றும் விவாதம் செய்கின்றனர்.  இது போன்ற  தேவையற்ற விவாதங்களை தவிர்த்து அவரின் புகழை கூறும் “பொன்னியின் செல்வன்”, “உடையார்” போன்ற நூற்களை படிக்கலாமே.

“பொன்னியின் செல்வன்”, “உடையார்” நாவல்கள் நம் NOT-E (http://www.mythanjavur.com/e-library/)  நூலகத்தில் உள்ளது. இலவசமாக தரவிறக்கி கொள்ளலாம், அல்லது இந்த  ( http://books.tamilcube.com/tamil/ ) இணைய தளத்தில் இருத்தும் தரவிறக்கி கொள்ளலாம். தஞ்சையில் பிறந்த ஒவ்வொருவரும் கட்டாயம் படிக்க வேண்டிய நாவல்கள் .

பொன்னியின் செல்வன் நூலை எனக்கு அறிமுகப்படுத்தி இ புத்தகம் கொடுத்த என் ஆருயிர் தோழி கவியரசிக்கு நன்றிகள் பல.

என்னையும் எழுத வைத்த, என் தாத்தாவிற்கும், உடன் பிறவா தமக்கைக்கும் மற்றும் அன்புக்குரிய நண்பர்களுக்கும் நன்றிகள் கோடி.

நன்றி

–ஜெயா

Showing 40 comments

 • Ganesh Anbu
  Reply

  அருமையான பதிவு ஜெயா உங்களுக்குள் கவிதை எழுதும் திறன் இருக்கிறது அதை இன்னும் நீங்கள் மேம்படுத்தி மேலும் பல கவிதைகள் எழுத வேண்டும் என்று கேட்டு கொள்கிறேன், உண்மை தான் உங்களுக்கு ராஜ ராஜ மேல் தீரா காதல் இருபது தெரிகிறது தமிழ் குடியில் பிறந்த ஒவ்வொரு பெண்ணுக்கும் ulla சராசரி ஆசை தான் உங்கள் எண்ணம்போல் வாழ்க்கை அமைய வாழ்த்துக்கள், தொடர்ந்து எழுதுங்கள்

 • Ganesh Anbu
  Reply

  அருமையான பதிவு ஜெயா உங்களுக்குள் கவிதை எழுதும் திறன் இருக்கிறது அதை இன்னும் நீங்கள் மேம்படுத்தி மேலும் பல கவிதைகள் எழுத வேண்டும் என்று கேட்டு கொள்கிறேன், உண்மை தான் உங்களுக்கு ராஜ ராஜ மேல் தீரா காதல் இருப்பது தெரிகிறது தமிழ் குடியில் பிறந்த ஒவ்வொரு பெண்ணுக்கும் உள்ள சராசரி ஆசை தான் உங்கள் எண்ணம்போல் வாழ்க்கை அமைய வாழ்த்துக்கள், தொடர்ந்து எழுதுங்கள்

  • Jaya
   Reply

   தங்களின் மேலான கருத்துக்களுக்கு நன்றி தோழரே. இது தான் நான் எழுதும் முதல் கவிதை. இன்னும் நிறைய எழுத வேண்டும் என்ற ஆசை உங்களின் கருத்தை படித்ததும் ஆடி காவிரியாய் பிரவகமெடுகின்றது. கட்டாயம் எழுதுவேன்.தொடர்ந்து உங்களுடைய ஆதரவை கருது வடிவில் தெருவிக்க விழைகிறேன். நன்றி .

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  தங்களின் மேலான கருத்துக்களுக்கு நன்றி தோழரே. இது தான் நான் எழுதும் முதல் கவிதை. இன்னும் நிறைய எழுத வேண்டும் என்ற ஆசை உங்களின் கருத்தை படித்ததும் ஆடி காவிரியாய் பிரவகமெடுகின்றது. கட்டாயம் எழுதுவேன்.தொடர்ந்து உங்களுடைய ஆதரவை கருது வடிவில் தெருவிக்க விழைகிறேன். நன்றி . 🙂

 • Anbu Arasu
  Reply

  Excellent Write up Jaya…Thx for Tag..Plz Keep Writing…

 • Lokesh Arun
  Reply

  அருமையான பதிவு ஜெயா… உங்கள் எழுத்து பணி தொடரட்டும் . வாழ்த்துக்கள்…

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  Thank you Anbu arasu… Definitely i'll write. Thank you again for ur encouraging words.

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  நன்றி லோகேஷ். தங்கள் அனைவருடைய ஆதரவுமே இப்பதிவிற்கு காரணம்.

 • Kannan Foruin
  Reply

  தோழி உங்களுடைய கவிதை அருமையாக உள்ளது வாழ்த்துக்கள் …!

  இங்கு ஒன்று மட்டும் என்னால் உணரமுடிகிறது நமக்குள் ஒளிந்திருக்கும் பலகலைகள் ஒரு மிக பெரும் கலைஞனால் மட்டுமே வெளிக்கொண்டுவர முடியும் என்பதற்கு அந்நாளில் சிற்பிகளும் , ஆடல்கலைஞர்கலும், இந்நாளில் சுரேஷ், ஜெயலக்ஷ்மி ,….,போன்ற எத்தனை ! எத்தனை ! சாட்சியங்கள் அருள்மொழிவர்மா உன்புகழ் வாழ்க… வளர்க…!!

 • Musique Lounje
  Reply

  Jaya Lakshmi .. Naan Apdiye Malaichu Poitten. Unakkulla Ippadi Oru Thiramaiyaa ? Ivvalavu Naal Adhai Nee Meruketraama Vechu Irundhiyaa ? …

  Indha Padhivu Kavidhai ellame arumai .. Mukkiyama enakku piditha varigal

  கலைச்சக்கரவர்த்தியடா நீ
  அதை இக்கானகத்து மனிதர்கள்
  உணரும் நாள் எந்நாளோ?

  Innum Neriya Ezhudhu Thangachi. Indha Madhiri Neriya Padikkanumnu Aasaiya Irukku. Ennoda Manamaarndha Vaazhthukkal. (Y)

  • Jaya
   Reply

   அக்கா தங்களுடய கருத்தை படித்ததும் கண்களில் கண்ணிர் துளிர்கிரது. மிகவும் நன்றி. தஙளுடைய இணைய பக்கத்தை படித்த பிறகு தான் இந்த மாற்றம். உந்து சக்தியாக அமைந்தது உஙளுடைய ஆதரவு தான் அக்கா.
   இப்பணியை துவக்கி வைத்த தங்களுக்கு வாழ் நாள் வரை நன்றி செலுத்த கடமை பட்டுள்ளேன்.

 • Panneer Selvam
  Reply

  Musuque lounje பாராட்டுறாங்க கவிதை எப்பிடி படிச்சிட்டு வரேன்

  • Jaya
   Reply

   படியுங்கள் தோழரே… படித்து விட்டு தஙளுடைய கருத்தை அவசியம் பதியவும்.

 • Musique Lounje
  Reply

  Panneer Selvam Indha oru vari sollume , kavidhai eppadinnu

  எந்நாட்டவர்க்கும் இறைவனை
  தென்னாட்டில் வைத்து
  என் நாட்டு கலையுணர்வை
  பன்னாடு அல்லாமல்
  பார் புகழ செய்த
  உன் திருவடி துதிப்பேனோ?

 • Panneer Selvam
  Reply

  " நான் கவிதை எழுதுவேன் என்ற கர்வம்" கொஞ்சம் குறைந்து தான் போனது …தொடரட்டும் உங்கள் பதிவுகள் …வாழ்த்துக்கள்..

  • Jaya
   Reply

   மிக்க நன்றி. இது போன்ற பாரட்டுக்களை படிக்கும் போது இன்னும் நிறைய எழுத வேண்டும் என்ற ஆசை வருகிறது.

 • Panneer Selvam
  Reply

  Musique Lounje .நிச்சயமாக எனக்கு பிடித்த வரிகள் என்று சொல்வதற்கு முன் நீங்கள் பதிந்து விட்டீர்கள்

  • Jaya
   Reply

   எனக்கும் மிகவும் பிடித்த வரிகள் தோழரே… எந்நாட்டவர்க்கும்இறைவனை போற்றி எழுத கிடைத்த வாய்ப்பை பெரும் பாக்கியமகவே கருதுகிறேன்.

 • Suresh Kumar
  Reply

  அருமையான கவிதை ஜெயா…நானே எழுதும் பொது ஜெயாவின் எழுத்து திறனில் ஆச்சிர்யம் ஒன்றும் இல்லை…

  எதை நீ நினைக்கிறாயோ அதுவாகவே நீ மாறுகிறாய் என்ற வாக்கியம் தான் நியாபகம் வருகிறது ..நம் சிந்தனை, தேடல், சோழம் மீது உள்ள அன்பு இதுவே நம் அனைவரையும் ஒன்று சேர்த்துள்ளது என்று மீண்டும் நிருபித்து உள்ளீர்… சோழ நாட்டில் பெண்கள் கவிபாடுவதும் தனி அழகு தான்…அடுத்த கவிதைக்கு ஆவலாய் நண்பன் சுரேஷ் 😉 தொடர்ந்து எழுதுங்கள்…

  • Jaya
   Reply

   நன்றி சுரேஷ்.. அது என்ன நானே… உஙளுடைய “சோழன் பயணம்” அதற்கு ஈடகா எழுத வேண்டும் என்ற ஆசையின் விளைவே இந்த பதிவு..”சோழம் மீது உள்ள அன்பு இதுவே நம் அனைவரையும் ஒன்று சேர்த்துள்ளது என்று மீண்டும் நிருபித்து உள்ளீர்” இது 100 சதவிகிதம் உண்மை. அடுத்த பதிவிற்கனா வேலை விரைவில் ஆரம்பம்.

 • Jaya
  Reply

  நன்றி சுரேஷ்.. அது என்ன நானே… உஙளுடைய “சோழன் பயணம்” அதற்கு ஈடகா எழுத வேண்டும் என்ற ஆசையின் விளைவே இந்த பதிவு..”சோழம் மீது உள்ள அன்பு இதுவே நம் அனைவரையும் ஒன்று சேர்த்துள்ளது என்று மீண்டும் நிருபித்து உள்ளீர்” இது 100 சதவிகிதம் உண்மை. அடுத்த பதிவிற்கனா வேலை விரைவில் ஆரம்பம்.

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  நன்றி தோழரே…தாங்கள் கூறியது முற்றிலும் உண்மை. அவர் மீதான அன்பின் வெளிபாடே இந்த பதிவு. கவிதை எழுதும் ஆர்வம் இருந்தும் இது நாள் வரை அதற்காக முயற்சி எடுத்தது இல்லை.இன்று அந்த கனவு நினைவானது ராஜ ராஜனால் தான். தங்களுடைய பொன்னான நேரத்தை இந்த பதிவிற்காக கொஞ்சம் செலவிட்டு கருத்துக்களை பகிர்ந்தமைக்கு நன்றி.

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  நன்றி சுரேஷ். அது என்ன நானே உங்களுடைய "சோழன் பயணம்" பதிவிற்கு ஈடாக எழுத வேண்டும் என்ற ஆவலில் எழுதியதே இப்பதிவு. இப்பதிவுக்கு முன்னோடி நீங்கள் தான். "நம் சிந்தனை, தேடல், சோழம் மீது உள்ள அன்பு இதுவே நம் அனைவரையும் ஒன்று சேர்த்துள்ளது என்று மீண்டும் நிருபித்து உள்ளீர்… " இக்கருத்து நூறு சதவிகிதம் உண்மை. அடுத்த பதிவிற்கான வேலை விரைவில் ஆரம்பம்.

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  நன்றி. இது போன்ற உற்சாகம் ஊட்டும் கருத்துகளை படிக்கும் பூத்து இன்னும் நிறைய எழுத வேண்டும் என்ற ஆவல் என்னுள் குடிகொள்கிறது. நன்றி தோழரே

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  எனக்கும் அவ்வரிகள் மிகவும் பிடித்து இருந்தது. எழுதிய பின்னர் பல முறை படித்து படித்து ஆனந்தம் அடைந்தேன்.

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  Musique Lounje திருவாசகம் எழுதிய மாணிக்கவாசகர் அவ்வாறு தான் நம் கயிலை மலை நாதனை குறிப்பிடுகின்றார்.

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  அக்கா தங்களுடைய இணைய தளத்தில் உள்ள அனைத்தையும் படித்த பிறகு தான். எனக்கும் கவிதை எழுதும் ஆசை வந்தது. பதிவில் உடன் பிறவா தோழி என்று தங்களை தான் குறிபிட்டுளேன். தங்களுடைய உற்சாகமான வார்த்தைகளே என்னை எழுத தூண்டியது. உங்களுடைய நட்பு கிடைத்ததை பெரும் பாக்கியம் என்றே கருதுகின்றேன். நன்றி அக்கா.

 • Ganesh Ram
  Reply

  அற்புதம் முதலில் தலைவன் யார், காதலின் தயக்கம், எதனால் காதல் மற்றும் தலைவனின் புகழ், பின் சரண்…நல்ல கோர்வை..சரானுக்கு பதில காதல் இறுதிர்காலாம்…..என்பது என் கருத்து..மற்றபடி….அருமை,அறுப்புதம்………

 • Arun Chellaiyan
  Reply

  I like each and every line….thanks….

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  நன்றி நண்பா ….எனக்கும் அப்படி எழுதலாம் என்று தோன்றியது. எனக்கு ஏன் இப்படி ஒரு தலைப்பில் எழுத தோன்றியது, அதற்கு காரணம் காதல் தானே.. மிக நெடிய போராட்டத்துக்கு பின்னரே இந்த கோர்வை உருவானது . உங்களின் கருத்துக்கு மாகவும் நன்றி.

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  thank you..

 • Muthu Kumar
  Reply

  பார் புகழ செய்த

  உன் திருவடி துதிப்பேனோ?

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  அந்த வரிகள் உங்களுக்கு பிடித்து இருந்ததா?

 • Muthu Kumar
  Reply

  YES.Jaya Lakshmi

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  Muthu Kumar நன்றி …

 • Muthu Kumar
  Reply

  VERY NICE . BUT PONNIYEN SELVAN KEERTHI ALSO
  GOES TO AMARAR KALKI.

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  Muthu Kumar ஆமாம் தோழரே… நீங்கள் கூறுவது உண்மை தான்.

 • Ganesh Ram
  Reply

  Jaya Lakshmi
  உங்கள போராட்டத்துக்கு வெற்றி கிடைச்சிடுச்சு…இன்னும் போராடுகள் இன்னும் அதிக வெற்றிகிடைக்கும்….

 • Jaya Lakshmi
  Reply

  Ganesh Ram நன்றி நண்பா… கண்டிப்பாக தொடரும்.

 • Aasai Thambi
  Reply

  rajarajan is great but i like rajendran more then rajarajan because he is the one man reveal of our tamilan braveness this big temble could not be built without rajendran . because he is rising chola troussery from his won war the sevaral countries moneys gold and use debeated madurai militant solitures. he comes the chola rules

Contact Us

For Immediate quires Please contact here...